Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Xuân Ký kiểm tra công tác chuẩn bị Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2020 tại Trường Tiểu học - THCS - THPT Văn Lang, TP Hạ Long (8-2020). Ảnh: Nguyễn Thanh
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Xuân Ký kiểm tra công tác chuẩn bị kỳ thi tại điểm thi Trường THPT Chuyên Hạ Long (8-2020). Ảnh: Nguyễn Thanh
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Xuân Ký chỉ đạo tại cuộc họp trực tuyến tới 13 địa phương trên toàn tỉnh về công tác chuẩn bị Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2020 (8-2020). Ảnh: Nguyễn Thanh
Trước diễn biến phức tạp, khó lường của tình hình dịch Covid-19 vào thời điểm Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2020 chuẩn bị diễn ra, sáng 4/8, đồng chí Nguyễn Xuân Ký, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, sau khi kiểm tra công tác chuẩn bị cho kỳ thi tại một số điểm thi trên địa bàn TP Hạ Long đã triệu tập cuộc họp khẩn với các sở, ngành liên quan và trực tuyến tới 13 địa phương trên toàn tỉnh.